Mrajisi aipa tano PACSO marekebisho sheria ya NGOs

IMEANDIKWA NA HAJI NASSOR, PEMBA

MRAJISI wa Jumuia zisizo za serikali Zanzibar Ahmed Khalid Abdalla, ameupongeza Mwenvuli wa Jumuiya za Kiraia Pemba ‘PACSO’ kwa juhudi zake mbali mbali, katika kuhakikisha asasi za kiraia zinafanya kazi kwa ufanisi mkubwa.

Mrajisi huyo aliyasema hayo ukumbi wa kiwanda cha Mafuta ya makonyo Wawi Chake chake, alipokuwa akizungumza na wanaasasi hao wa Mkoa wa kusini Pemba, kwenye mkutano wa siku mbilim wa kuwasilisha msawada wa sheria wa Jumuia za kiraia Zanzibar.

Alisema ‘PACSO’ imekuwa mdau mkubwa katika kuipigia kelele sheria ya sasa ya asasi ya kiraia nambari 6 ya mwaka 1995, ambapo kwa, imeonekana kupitwa na muda wake.

Alieleza kuwa, harakati za ‘PACSO’ za kuhakikisha sheria hiyo inafanyiwa marekebisho, imeaisaidia sana ofisi ya Mrajisi, kwani sheria hiyo wenyewe ni wadau wa asasi hizo.

“Sisi Ofisi ya Mrajisi wa asasi za kiraia, tunapongeza sana mchango wa PACSO, na wafadhili wake kuanzia PACT- Tanzania hadi wale ‘the foundation for civil society’, kwa kuandaa mchakato wa marekebisho ya sheria hii,’’alieleza.

Katika hatua nyingine Mrajisi huyo, alisema baada ya mchakato wa mwanzo wa kukusanya maoni ya wadau, juu ya marekebisho hayo, yaliofanywa na PACSO, sasa ndio tayari kumeshapatikana kwa mswaada wa sheria hiyo.

Hata hivyo, aliwataka wajumbe wa mkutano huo, kuendelea kutoa maoni yao, kupitia PACSO na ofisi ya Mrajisi, kabla ya mswaada wa sheria hiyo kufikishwa ngazi ya makatibu wakuu.

Mapema akiwasilisha mswada wa sheria ya asasi za kiraia Zanzibar, mwanasheria Salum Mohamed Abdalla, alisema sheria hiyo, haiwezi kuingizwa kila kitu, kwani baadae hufuatwa na sera na kanuni.

Aidha alisema sheria hiyo, ni miongoni mwa sheria ambayo imewashirikisha wadau kuanzia mwanzo hadi mwisho, na huwenda baada ya kupitishwa ikadumu kwa muda mrefu.

Wakitoa maoni yao, juu ya mswada wa sheria hiyo, wanaasasi hao za kiria za mkoa wa kusini Pemba, wamesema sheria hiyo ni nzuri na ina iweza kuwa mfano wa kupatikana kwa sheria bora.

Khalifan Amour Mohamed, alisema sheria hiyo ni nzuri ikiwa kama itakwenda na kukubaliwa kama ilivyo sasa, kutokana na kutoa haki kwa pande zote.

Alisema, kama Mrajisi amewekewa sifa za kuwa na uwelewa na asasi za kiraia, lakini hata Mwenyrkiti wa bodi, lazima sifa kama hizo awe nazo katika kuendesha bodi hiyo.

Mjumbe wa Bodi ya wadhamini ya PACSO Ali Mohamed Shela, alisema lazima sheria hiyo ieleze kila kitu, kwani inatakiwa idumu kwa miaka kadhaa ijayo, na sio kuwa na sheria ambayo baada ya muda mfupi inakwaza.

Awali Mkurugenzi wa ‘PACSO’ Mohamed Najim Omar, aliwataka wajumbe hao, kuhakikisha wanaitumia vyema fursa hiyo, ili maoni yao yawe chachu ya kupata sheria bora.

Mapema Katibu Mkuu wa PACSO Sifuni Ali Haji, akizungumza na mwandishi wa habari hizi nje ya ukumbi, alisema sheria hiyo ilikuwa na vifungu ambavyo vinakwaza kazi zao.

Alisema, moja ni kwa ofisi ya Pemba ya Mrajisi wa NGOs, kukosa uwezo wa kufanya uamuzi na usajili wa asasi za kiraia, jambo ambalo kwa sasa zilizoko Pemba, zinakabiliwa cha changamoto.

Mkutano huo wa siku mbili ni muendelezo wa mkutano wa kwanza, uliofanyika mwishoni mwa mwaka jana, ambao wanaasasi za Pemba, walitoa maoni ya awali ya marekebisho ya sheria hiyo.